สอบถามเรื่องผ้าเบรค หลัง ครับ

(1/4) > >>

BENNY_BENNAZE:
ถ้าเราไปเบิก ผ้าเบรค หลัง จากศูนย์ คาวาไม่ได้

เราสามารถซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ราคาสักประมาณเท่าไหร พอดีผมอยู่ นครปฐม พอดีน้ำท่วมไป ไม่ได้....

gag gag gag

October (ตุลย์):
ผ้าเบรค kr ใช้ได้ครับ  วิธีเปลี่ยนครับ http://www.ninja250thailand.com/board/index.php?topic=4020.msg70843#msg70843

Jason:
ซื้อของผ้าเบรก Kawasaki KR มาใช้แทนก่อนได้ครับ
ที่นครปฐมเส้นกั๋งบ๋วยน่าจะมีครับ ใช้แทนได้ ถึงแม้ว่ามันจะไม่ดีเท่า
หรือซื้อผ้าเบรกของ NSR มาใช้แทนก็ได้ครับ

ting tong (เอก):
แนะนำผ้าเบรก แฮมพ์   ซื้อได้ที่ศูนย์ฮอนด้า ที่มีขายอะใหล่ และ เซอร์วิซ

บอกว่า ซื้อผ้าเบรก ของ NSR 150  หรือ แฟนท่อม 150/200   นะ  ราคาก็ 90-120 บาท

ตัวผ้าเบรก  ตีตรา NISSIN  เหมือนกับของติดรถ  ซึ่งน่าจะผลิตมาที่เดียว แต่เนื้อผ้าเบรกเกรดอาจต่ำกว่านิดหน่อย

คุณภาพผมว่าโอเคเลย  ถ้าเทียบกับติดรถ  เพราะตอนนี้ผมใส่กับเบรกหน้าอยู่  ฟิลลิ่งการเบรก แทบ ไม่ต่างจากของติดรถเลย

ก็แนะนำกันนะ   ของดี ราคาไม่แพง   และถ้าใช้กับเบรกหลัง ก็ใช้ได้เลย ประหยัดเงินไป 400 กว่าบาท ถ้าเทียบกับของติดรถ 550 บาทครับ

แถมหาซื้อง่าย เพราะศูนย์ ฮอนด้า มีเยอะ

รูป   ของ HAMP   อะใหล่เกรดรองแท้ของ ฮอนด้า   ซึ่งตัวผ้าเบรก ใช้แบบเดียวกับ ของ คาวาซากิ  ใส่กันได้เลย

ตีตรา NISSIN  เหมือนของติดรถ

หน้าผ้าเบรก   ต่างกับของติดรถ  ตรงที่ไม่ร่องเก็บฝุ่นเท่านั้น

รูปนี้ของติดรถครับ

Freedom First (ลัก):
ตามพี่เอกว่าครับ ผมเองก็ใช้อยู่ในเบรคหลังไม่มีปัญหาแต่อย่างได
นินจาเบิกของใหม่557บ.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป