ล้อแม็กสีถลอกทำยังไงดีครับ

(1/1)

October (ตุลย์):
วันนี้เพื่อนซุ่มซ่ามเอาเหล็กไปโดนที่ล้อแม็กสีลอกออกเป็นจุดๆไม่มากแต่เห็นรอยถลอกถึงข้างใน  ทำยังไงดีครับ (ไม่อยากพ่นสีใหม่ทั้งหมด)   :D 

Lollipop (โล):
ใช้สีแต้มได้ครับจะเอาแบบบ้านๆ ใช้สีสเปร์ยสีดำพ่นใส่ฝาให้มันเป็นน้ำ แล้วเอาพู่กันแต้ม หรือจะเอาเป็นแบบหัวลิคขวิดแต้มสีก็ได้ตามห้างไม่แพงครับ

v6006:
ผมใช้ สีกระป๋องแต้มครับ กระป๋องเล็กๆ เลือกสี ดำเงา แล้วใช้พู่กัน แต้มเบาๆครับ 

Eric... (เอ็ก):
ทริ๊กเล็กๆ

พู่กันมันแพง ล้างก็ลำบากต้องใช้ทินเนอร์

ฉีกกระดาษ นสพ.เป็นชิ้นยาวสัก5-6ซม. กว้าง 2ซม. แล้วม้วนให้ปลายแหลมแน่นๆ

ใช้จุ้มสีมาแต้ม ดีนักแล เสร็จแล้วก็ทิ้งไป ไม่เสียดายครับ

October (ตุลย์):
อ้างจาก: Eric... (เอ็ก) ที่ มกราคม 18, 2012, 10:23:27 PM

ทริ๊กเล็กๆ

พู่กันมันแพง ล้างก็ลำบากต้องใช้ทินเนอร์

ฉีกกระดาษ นสพ.เป็นชิ้นยาวสัก5-6ซม. กว้าง 2ซม. แล้วม้วนให้ปลายแหลมแน่นๆ

ใช้จุ้มสีมาแต้ม ดีนักแล เสร็จแล้วก็ทิ้งไป ไม่เสียดายครับ

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ  ตอนแรกๆกะเอาเทปกาวแป๊ะกันสีล้อไว้แล้วพ่นทับเลย  แต่กลัวมันนูนๆไม่สวย   แฮ่ๆๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ