cbr150 vs ninja250 ตัวอย่างรีวิวอย่างสร้างสรรค์

<< < (3/11) > >>

v6006:
ของป๋า ไมล์ดำ  ถ้า ตัวไมล์ ขาว จะแข็ง กว่า อีก 10  ....  

เอาอะไรมากมายครับ  mio ของแม่ ผม  วันนั้นน้า ชาย เอาไปขับ ผมก็ขับไปด้วย  mio ปาไป 80 กว่าๆ แล้ว   ... นินจา เพิ่งจะ 60เอง

ผมเคยขับเทียบ scoopy i นินจาก วิ่ง 80 ส่วน scoopy i วิ่ง ปาไป ร้อย นิดๆ แล้ว    ส่วน ฟีโน ไม่ต้องพูดถึง  80 ของนินจา ฟีดน ปาไปเกือบ 110   แฮ่ๆๆ แฮ่ๆๆ

ไมล์ มันต่างกันครับ วิ่ง  160 รถ 2 ยี่ห้อ 2รุ่น วิ่งเท่ากัน  เอาเข้า จริงๆ  เจอไมล์ แข็ง กว่า ก้คนละเรื่องแล้วครับ

ืั้ผมไปอ่าน ใน  คลับ cbr250  มานะ ครับ เขาบอกว่า cbr250 ไมล์ แข็งกว่าตัว 150 เยอะนะครับ  ประมาณ 10กว่าๆ  .... แต่ ไมล์ cbr250 อ่อนกว่า นินจา250 ประมาณ 10 เช่น กันครับ    

คิดง่ายๆ ไมล์ cbr150 อ่อนกว่า นินจา ราวๆ 20 กว่าๆ หรือเอาง่ายๆ  ถ้านินจา 160   ตัว cbr150 ต้องวิ่ง 180กว่าๆ ถึงจะวิ่งตีคู่กับ นินจา ได้ครับ   [เผลอๆ ] ต้องวิ่ง 190 เลยมั้ง เพราะ ยิ่งความเร็วยิ่งสูง ค่า error เรือนไมล์ ยิ่งเพิ่ม ตามไปด้วย   ..ผมไม่แปลกใจ เรื่อง รูป เรือนไมล์ที่ป๋า เอามาลงให้ดูเลยครับ  ไมล์ มันหลอกครับ แต่ไมล์ นินจา แข็งจริงๆครับ .. ตัวไมล์ ขาว แข็งเท่า GPS ครับ  ...

ผมเคยอ่าน รีวิว ของ น้า พรเทพ ที่ ใช้ ninja 250 คันแรกของไทย แล้ว เปลี่ยนไป ขับ er แล้ว เอา kr คันเก่า มา บูรณะ แล้วเอาไปออกทริปกับนินจา  อ่านแล้ว จำแม่น มาก ๆ  เพราะ น้า พรเทพ  เอา kr ขับไปด้วย วิ่ง 200 แล้วตามไมล์ kr แต่ นินจา วิ่ง 140 กว่าๆ  ...  กระทู้เรื่องนี้ น้าพรเทพ ตั้งกระทู้ไว้ในเวป pantip นะครับ หลายเดือนแล้ว .. 

GOOD:
อ้างจาก: vespaclassic(เดียว) ที่ กุมภาพันธ์ 27, 2012, 09:27:07 AM

ไมลต่างกันเยอะขนาดนี้เลยหรอครับ

ใช่ครับ ไมล์เดิมเพี้ยนนรก CBR ของผมขนาดลูกสูบ 69.5 ความจุรวม 178.9cc. ใช้มานานจริง ทนจริง และวิ่งได้เร็วจริงครับ

ที่รอบเครื่องเกินหมื่นสี่(ในรูปเข็มมันยันจนติดจอไฟบอกเกียร์)ความเร็วจริง 176 ความเร็วหน้าปัทม์ 190

แต่....ยางผมทั้งหน้าและหลังใหญ่กว่าเดิมมาก (110/70 เส้นรอบวงยาง1848มม.แต่ของเดิมมันกว้างแค่ 80 เส้นรอบวงร้อยหกสิบกว่าเซนต์เอง)

ดังนั้นถ้าเป็นยางหน้าเดิมติดรถ ความเร็วที่เรือนไมล์จะทะลุเกินสองร้อยครับ ทวีความเพี้ยนมากขึ้นไปอีก ตามนั้น.....

Vee Bello ( วี ):
 ได้ความรู้อีกแล้วเรา   ความรู้เน้นๆๆ ping ping

sopon_ninja(ป้อม):
ผมอยากแต่งนินจาควรแต่งไรดีครับ  แฮ่ๆๆ แฮ่ๆๆ  วาว ล้อ ลูกสูบ หรือ อะไรดีครับ จารกู๊ดแนะนำด้วยครับ พอดีรถผมยังไม่ค่อยได้แต่งไรเท่าไหร่

momo354 (นพ):

อาจจะต้อง เปลี่ยนแคม คว้านเสื้อ เปลี่ยนลูก ผ่าลิ่ม เอาประเก็นออกหล่ะมั้งครับ  serios

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว