Ninja 250 Thailand
พฤศจิกายน 01, 2014, 09:21:56 AM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: www.Ninja250Thailand.com สังคมของผู้ใช้ Ninja250R ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย

หน้าแรก    เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Sponsor Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย..ใครมีวิธีกำจัดหรือไล่หนูที่ได้ผลบ้าง.....  (อ่าน 1198 ครั้ง)
aonaniwat
Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 10:16:04 PM »

คือช่วงนี้ผมต้องต่อสู้กับเจ้ามิกกี้เมาท์ เนื่องจากที่จอดรถผมเป็นแบบแฟลต ซึ่งจะจอดใต้ถุนแฟลตซึ่งก็มีจอดอยู่หลายคันมากเป็นสิบๆคัน ดังนั้น ผมก็จะคลุมรถทุกครั้งป้องกันความเด่นของรถ(BB คันเดียวใน30-40 คัน) ป้องกันสายตามิจฉาชีพ ซึ่งช่วงแรกๆ ก็ยังไม่มีหนูหรอก แต่เหมือนมันมาเริ่มรู้ว่ามี BB มาจอดใหม่ เลยมาเยี่ยมเยียน ซึ่งผมอยากได้วิธิกันหนูแบบเห็นผลเลยอะครับ ไม่เอากาวหรือกรงหรือยาเบื่อนะครับ ไม่มีประโยชน์เพราะหนูแม่งโครตเยอะ  ตอนนี้แทะสายไฟไป3จุดแล้วครับ แต่โชคดีที่ยังไม่กัดถึงเส้นทองแดง ยังพอแก้ไขได้อยู่ แต่กลัวว่าอนาคตมันจะแทะไปมากกว่านี้
ปวดจิต - - - - - -
Alexi
Ninja User Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:58:23 AM »

ลองใช้พวกครีม CANA CAPRO หรืออะไรก็ได้กลิ่นคล้ายกัน

เอามาขัดๆทาๆถูๆ บริเวณที่เสี่ยง

ผมลองใช้กับห้องเครื่องรถยนต์แล้ว ได้ผลดีครับ

จากที่มีทั้งรอยเท้า ฉี่ ขรี้ หนู ตอนนี้ ไม่มีวี่แววว่าจะกลับมาครับ ผมใช้ไปเมื่อเดือนที่แล้ว วันนี้ยีงเงียบอยู่ ว่าจะไปเคลือบซ้ำอีกซักที

กระป๋องแบบนี้ครับ(รูปภาพจากอากู๋นะครับ)
funjaa
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 11:57:25 AM »

ใช้ลีโอเเรต ครับ มีขายที่ top เป็นน้ำยาที่มีกลิ่น หนูไม่ชอบ
aonaniwat
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 08:05:37 PM »

ครีม cana capro คือครีมอะไรอะครับ ได้ไปหาซื้อถูกแผนก ครับ
phiyapun
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 09:35:03 PM »

น้ำยาขัดสีรถครับ หาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่รถยน์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2013, 02:50:06 PM โดย Eric... (เอ็ก) » บันทึกการเข้า
★ John ชาวไร่ ★
Ninja User Sr. Member

Tsr Racing BY SpeedAll

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:28:50 PM »

cool cool cool
ARIBSDIBL
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 10:18:54 AM »

ลองใช้วิธีเพื่อนผมก็ได้ครับไม่มาอีกเลยตลอดชีวิต(เรท20+++) 444
จับมันให้ได้จากนั้นก็เอาน้ำมันราด 91 95 บ้านเรานี่แหละครับ ราดแล้วจุดไฟเผาย่างสดไปเลย
เอาให้เกรียมหน่อยๆ แล้วก็วางไว้แถวๆนั้นแหละ
(ถ้าหากไม่กล้าก็ให้ฆ่ามันก่อนแล้วค่อยเผา)  kaaa
สรุปผลการทดลอง เมื่อมันเห็นเพื่อนมันถูกเผามันจะขยาดในการเข้ามาในเขตเพื่อนที่นั้นๆ  serios
nutsak
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 10:46:36 AM »

ขอบคุณคัรบสำหรับข้อมูล
kraisonpai
Ninja User
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 06:58:38 PM »

ลองใช้พวกครีม CANA CAPRO หรืออะไรก็ได้กลิ่นคล้ายกัน

เอามาขัดๆทาๆถูๆ บริเวณที่เสี่ยง

ผมลองใช้กับห้องเครื่องรถยนต์แล้ว ได้ผลดีครับ

จากที่มีทั้งรอยเท้า ฉี่ ขรี้ หนู ตอนนี้ ไม่มีวี่แววว่าจะกลับมาครับ ผมใช้ไปเมื่อเดือนที่แล้ว วันนี้ยีงเงียบอยู่ ว่าจะไปเคลือบซ้ำอีกซักที

กระป๋องแบบนี้ครับ(รูปภาพจากอากู๋นะครับ)

cool cool cool
Awirutklim
Ninja User
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 10:18:16 PM »

สร้างบ้านใหม่ทุก1เดือน
boommykung
Ninja User
**

อยากจ๊าบ แต่ ตังค์น้อย

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 05:02:13 PM »

หาแมวจรจัดหิวโซมาผูกไว้ท้ายรถครับ อิอิ ขำๆคลายเครียดครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์