Ninja 250 Thailand
พฤศจิกายน 17, 2017, 10:48:54 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: www.Ninja250Thailand.com สังคมของผู้ใช้ Ninja250R ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย

หน้าแรก    เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Sponsor Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเพื่อนร่วม ทางกลับบ้านที่เชียงใหม่  (อ่าน 1820 ครั้ง)
Alcohol28 (แบงค์)
Ninja User
**

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 09:12:22 AM »

ด้วยอะไรหลายๆ คิดมานานมากอยากทำฝันให้เป็นจริง เลยคิดว่าจะขี่เจ้านินน้อย ไปเชียงใหม่ จุดหมายปลายทางอยู่ที่ อ.แม่อาย
แต่จะไปคนเดียวก็รู้สึก ตุ้มๆ ต่อมๆ แบบบอกไม่ถูก อยากหาเพื่อน พี่ น้อง ร่วมทางมีใครจะเดินทางสายขึ้นสายเหนือในวันที่ 30 ธ.ค. 2558 บ้างไหมครับ
เดินทางไปวันที่ 30 และกลับ วันที่ 2 ม.ค. เหลือเวลาวันที่ 3 ไว้นอนพักผ่อนอีกหนึ่งวัน จะเจอกันกลางทางหรือจังหวัดไหนหรือจะเป็นขากลับวันที่ 2 นัดได้ครับ เข้ามาคุยกันก่อน
ไปคันเดียวมันเสียวๆ dark หาคนไปด้วยอุ่นใจกว่า  แต่ยังไงสุดท้ายถึงต้องลุยเดี่ยวก็ต้องทำมันให้ได้  weww
boysiam...[เบิ้ม]...
Ninja User Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 11:40:28 AM »

Cheesy...เสียดายจัง....ผมวิ่งกลับบ้านลำปาง...คนเดียวตอนกลางคืนอยู่บ่อย ๆ ครับ..กทม. - ลำปาง...แต่วันที่ 30 ธค.  -  1 ม.ค  ต้องทำงานครับ   dark....
ก็ขอให้..จขกท...เดินทางขับขี่ปลอดภัย....นะครับ.. cool... bye.... wanz wanz wanz
Ninja User
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 06:26:53 PM »

น้า เบิ้มนี่เองเคยเจอน้าที่อู่ป๋าบ่อยๆ ผมถามหน่อยช่วงกลางคืนน้าเดินทาง ใช้เวลากี่ชั่วโมงครับ รถบรรทุกเยอะไหม
น้าช่วยเล่าฝห้ผมฟังหน่อย
ตัวผมเอง ผมคิดว่าจะออกสัก ตีสี่ เลยอยากฟังข้อมูลเผื่อปรับเวลาให้เร็วกว่านี้ได้

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 12:51:28 PM »

OK  ครับ.... cool..ก่อนเดินทางก็เช็คของในกระเป๋าติดถังน้ำมัน..เป๋าตังค์และเช็ครถดูเรื่องไฟส่องสว่าง.ไฟเลี้ยว.ไฟเบรค.ผ้าเบรคหน้า-หลัง
 cool2...โดยปกติ....ออกหลังเลิกงานครับ...17.30 น.  แวะปั้ม ปตท. เติมน้ำมัน...เช็ค..ลมยาง....weww
วิ่งออกทางถนนวิภาวดี..วิ่งราวๆ 60-80 รถขาออกจะติด..จนขับออกไปถึงอยุธยา..ก็จะไม่ค่อยมีรถล่ะครับ.โล่ง.ๆๆ.ขับชิวๆ 120  สบายๆ  wanz
wanz..วิ่งมาได้ประมาณ...ถึงปั้ม..ปตท. กลางป่าเขา.กำแพงเพชร..แวะเติมน้ำมัน..เช็ดล้างแมลงออกจากหมวกและไฟหน้ารถ..ฉีดโซ่นิดนึง..
กินชาย 4 หมี่เกี้ยว..ชามนึง.... Cheesy..ก็ออกเดินทางต่อ... wanz laaa...วิ่งรถไป...สุดไกล..แสนไกล...ร้องเพลงสบาย....เพราะอิ่มท้อง....
 laaa...ย้ำ.อย่า เบิ้ล..ชาม 2 นะสำคัญมากเพราะ เราจะง่วง.. eiei eiei
 wanz ..รถที่วิ่งกลางคืน...ตามทางก็จะหายไปเรื่อยๆ .. gag..เปลี่ยว..นิดนึง.. - -...แต่ขี่สบาย... ohno...
ไปถึงป้ายนครลำปางยินดีต้อนรับ wew oh ...ใกล้ถึงบ้านล่ะ...ร้อยกว่ากิโล... ???...
ช่วงทางนี้ล่ะครับเปลี่ยวสุดๆ....พยายามขี่แบบหาเพื่อน 4 ล้อ... dark dark  แทบจะไม่มี....
ถ้าอยากหยุดให้หยุดหรือพักที่ปั้มนะครับ... ohh ohh..เปลี่ยวจริงๆ.....พอถึงทางแยกเข้าเกาะคาลำปางเริ่มมีรถบ้าง...สบายล่ะ
วิ่งเข้าเมืองลำปาง wanz....ก็ถึงบ้านล่ะ... cool cool cool......
เช็ดล้างแมลงออกจากหมวกและไฟหน้ารถ....อาบน้ำ... fundee...เที่ยงคืนพอดี..รวมใช้เวลาทั้งสิ้น..6-7 ชม.
ถ้าเจอ..ฝน..จะขับช้าลงอาจจะถึง 8 ชม.ได้ครับ....ขับขี่ปลอดภัยนะครับ....120 นะ..ตำรวจถามก็บอก 120...  eiei eiei eiei
 bye....โชคดีในการเดินทางครับ ... bye love bye bye

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2016, 01:04:18 PM โดย boysiam...[เบิ้ม]... » บันทึกการเข้า
Ninja User
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 12:24:42 PM »

ไปและครับมาถึงอย่างปลอดภัยครับ  น้าเบิ้ม เหนือยเอาการเลยที่เดียวขี่นินจาใครบอกเมื่อยมือแสดงว่ายังนั่งไม่ถูกใช่ไหมครับ
ปัญหาเดียวของผมคือ ตูดครับ ปวดตูดมาก ไม่เคยไปไกลขนาดนี้จากบ้านไปถึง อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ 910 กม. - -
ออกจากปั้ม ปตท วิภาวดี หน้าหอการค้า ประมาน ตีห้า ที่ความเร็ว 80-100 จนไปถึงทางแยก อยุธยา สระบุรี เบี่ยงซ้ายออกไปทาง อยุธยา
เริ่มใช้ความเร็วได้ 120-130 เพลินๆดีครับ ถนนเรียบทางยาว รถน้อยไปแวะปั้มแรกแถวๆ อ่านทอง จากนั้นออกเดินทางไปไปที่ จ.นครสวรรค์
แวะพักกินข้าว

หลังจากนั้นเดินทางต่อ ความเร็ว 140-150 แบบเพิลนๆไม่รู้ตัว wanz ถนนโล้งมาก แวะกินข้าวทีจุดพักรถเขาพรึง เวลา ประมานบ่ายโมง

อาหารรสชาติพอใช้ได้ แต่ราคาแรงไปนิด  kaaa ที่จุดนี้เริ่มรู้สึกล้าแล้ว เพราะเดินทางกันมากว่า 500 กม.  die ไปต่อจนถึง แยกเด่นชัย เลี้ยวขวาไปทางแพร่
ไป อ.ร่องฟอง จ. แพร่ แวะเยี่ยมลุงของเพื่อนที่มาด้วยกัน ออกเดินทางสู่ อ.ร้องกวาง ตัดขึ้นไปเพื่อจะไปเชียงราย ถนนเส้นนี้พึ่งตัดเสร็จใหม่ๆ
ทางเรียบและกว้าง ประกอบกับไม่มีรถ และสองข้างทางไม่มีบ้านคน เลยลองรถสักหน่อย หน้าปัดโชวที่ 155 กม/ชัวโมง
แวะปั้มกันอีกรอบ เพื่อเติมน้ำมัน เพื่อนบอกว่าเมื่อกี้วิ่งร้อย 170 เลยนะ  ohno (เพื่อนจี่ตูดผมพักใหญ่) ผมก็เข้าใจมาตลอดว่ารถผมมันวิ่งได้ 155  No
ถึงว่าพี่ในเวปนินจาหลายคนบอกวิ่งกันได้ 170 ไหงรถผมมันได้แค่ 155 หว่า เพื่อนบอกเลยกระจ่างขึ้นมาทันที  serios หลักจากนั้น ยิงยาวรวดเดียวจนถึง
เชียงราย เริ่มมืดแล้ว ประมาหกโมงเย็น และผมยังต้องไปต่ออีกประมาณร้อยกว่ากิโมเมตร เลยพักยาวเพราะเมื่อยตูดมาก จะหมดแรงกันทั้งคู่  die die

หาอะไรรองท้อง นั่งเล่นยืดแข้งยืดขา เวลาผ่านไปไวมาก ทำไมมันไม่ไวเหมือนตอนเราขี่รถนะ ทุ่มครึ่งแล้ว ออกจากปั้มมุ่งหน้าสู่ แยกแม่จัน
ถึงแยกแม่จันเลี้ยวช้ายเข้าไป ทางนี้สามารถไปดอยแม้สลองได้นะครับ จากนี้ไปจะเป็นทางดอย คดเคี้ยว บวกกับเวลากลางคืน อากาศเย็นมาก  gag
เสื้อผมที่ปกติจะมีซับในกันหนาว ผมงัดมาใส่ตั้งแต่เชียงราย ขี่ไปถนนไม่มีรถผ่าน มืด และเปลี่ยวมาก แถม เส้นบนถนนยังเก่าจนแทบไม่สะท้อนแสงไฟรถเลย
เจอ cbr เจ้าถิ่นขี่นำ ไวมากแถมโค้งแบบไม่กลัวตาย ได้แต่มองไฟทายเขาหายไปลิบๆ  ด้วยความไม่ชินเส้นทางและความมืด ผมทำความเร็วได้แค่ 60-80 เท่านั้น 
อากาศหนาวจนมือจะแข็ง แต่กัดฟันทนต่อ จนถึงบ้าน อ.แม่อาย จ.เชียงใหม่ เกือบๆสามทุ่ม นั่งกินข้าวที่บ้าน จากนั้น จิบเบียเบาๆ  weww เคล้ากับดาวบนท้องฟ้า
ช่างสวยงามจริงๆ cool2 พยายามเอามือถือถ่ายรูปดาวแต่มันกลับไม่เห็น น่าเสียดายมาก  จากนั้นอาบน้ำนอน  fundee

รูปถ่ายจากระเบียงบ้านตอนเช้า

ใกล้บ้านมีหมองแบบนี้ให้เห็น

Ninja User
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 02:03:29 PM »

รีบตื่นมาใส่บาตเช้าครับ  laaa

คนเยอะอยู่เหมือนกัน พระจะเดินมาเป็นแถวยาวมากๆ

]

หลังจากใส่บาตแล้วกลับมาที่บ้าน หาอะไรกินตอเช้าๆ อากาศดีมาก กินอะไรร้อนๆ อุ่นๆ  cool

พอสายหน่อยก็ไปทำบุญที่วัดต่อครับ

หลังจากทำบุญก็หาอะไรกินกันต่อ แน่นอนมาเหนือต้องไม่พลาด ข้าวซอย  ping

ลืมตัวถ่ายไม่ทันเลยได้หน้าตาออกมาตามใน่รูป  444 ข้าวซอยนี้ที่บ้านผมทำเองครับ อร่อยมากนานๆจะได้กินที  laaa
ที่ กรุงเทพฯ ก็พอหากินได้แต่รสชาติไม่อร่อยอย่างที่คนเหนือทำ
ยังไม่จบแต่ด้วยขนมจีนน้ำยา เคี่ยวกันสองวันเลย น้ำยานี้ เหมือนเดิมครับที่บ้านทำเอง  eiei

อิ่มท้องกันแล้วก็หาทางหนี  เลยหนีไปขี่รถขึ้นไปบนดอยหลังบ้าน  wanz
ดอยนี้ชื่อว่า ดอยราง จอดรถชมวิวถ่ายรูป

อยากบอกว่าคุ้มกับความเหนื่อยที่ขี่รถมาไกล เคยมาหลายครั้งแต่มากับรถยนต์ เลยไม่ได้ออกไปไหน
ครั้งนี้ขี่รถไปเอง จะหนีเที่ยวไหนก็ได้ cool2

รูปนี้ถ่ายจางระเบียงบ้านตอนบ่าย

เวลาแห่งความสุขมักผ่านไปไวเสมอ ระยะเวลา 4วัน 3คืน ได้หมดลงต้องกลับ กรุงเทพฯ กันอีกแล้ว  wanz
ขากลับทีแรกจะกลับทางเดิมคือ แม่จัน เชียงราย แต่นึกครึ้มเปลี่ยนเส้นทางกลับทางเชียงใหม่ นรกกำลังจะมาเยือนโดนไม่รู้ตัว
เช้าวันที่สอง ออกเดินทางเวลา เจ็ดโมงเช้า

คุยกับเพื่อนว่าจะออกตั้งแต่ตีสี่ แต่ดันก๊งกันจนดึกเลยได้ออกเจ็ดโมงแถน ขี่ออกมาแค่ 20 กม. ก็แวะเติมน้ำมัน และสูบยา serios
แล้วเดินทางแต่เลย อากาศตอนเช้ามันทำผมจะแข็งไปทั้งตัว เหมือนกับชุดที่ใส่มันไม่ช่วยอะไรเลย ทำความเร็วได้แค่ 80 ก็จะหนาวตายแล้ว
มานั่งคิดอีกที ท่าออกตี่สี่จริงๆ คงจะหนาวกว่านี้แน่  - - จาก อ.แม่อาย เข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ระยะทาง 170 กม. เป็นทางโค้งคดเคี้ยวตลอดทาง
กินแรงอยู่เหมือนกัน ขี่ไปก็สั่นไป ปวดฉีจอดแวะ ฉีข้างทาง  Wink มาพักกินข้าวก็เกือบจะพ้นตัวเมืองเชียงใหม่ออกมาแล้ว
จากนั้นมีทางตรง และโค้งสลับกันไป แวะเติมน้ำมันกันที่ลำปาง จุนนี้เริ่มรู้สึกเหนื่อยและล้าบ้างแล้ว จากนั้นออกรถต่อไปจนถึงแยกเด่นชัย
แวะพัก หากาแฟกิน เพราะเหนื่อยกับทางโค้งที่ผ่านกันมา ระยะทางจากแม่อายจนถึง แยกเด่นชัย 355 กม. เกือบจะเป็นทางโค้งทั้งหมด
กินแรงไปมาก จากแยกเด่นชัย ไปพักกินข้าวที่ อุตรดิตถ์ ขนมจีนปลาตะโกก ร้านดัง  weww
ออกจากร้านมุ่งหน้าสู่ พิษณุโลก รถเยอะแล้วช่วงนี้ ใช้เส้นทางเลี่ยงเมืองออกไป ทำความเร็วได้บ้าง ยิงยาวไปพักที่ พิจิตร
ปั้มแทบทุกปั้มแน่นไปด้วยรถและคนที่เดินทางกลับ มาถึงจุดนี้ ร่างกายออกอาการเมื่อยอย่างหนัก เลยพักกันนานหน่อย
ออกจากปั้มที่ พิจิตร ไป นครสวรรค์  ระหว่างทางรถเยอะทำความเร็วได้ 60-100 แม้ใช้เส้นทางเลี่ยงตัวเมือง นครสวรรค์ ไป รถก็ยังเยอะแต่ยังพอทำความเร็วได้ 120
กว่าจะหลุดจาก นครสวรรค์ ทรมานมาก  die พอหลุดมาก็หา ปั้มแวะโดยด่วน เพราะเมื่อยตูดมาก ที่ปั้มนี้ได้เพื่อนร่วมทางกลับ กุงเทพฯ อีกหนึ่งคันมีเพื่อนเพิ่มทำให้รู้สึกสนุกมากขึ้น
แต่การจราจรที่ติดขัด ติดอย่างกับใน กรุงเทพ  kaaa ให้ตายเถอะ ขี่ได้แค่ 60 ระยะเวลาสองชั่วโมง ไปได้ไม่ถึง 100 กิโลเมตรนี้มันนรกชัดๆ กัดฟันขี่กันต่อไป ถึงไหนไม่รู้แวะพักตูดอีก จากนั้นก็ไปแวะอีกทีก่อนเข้า กรุงเทพ เพราะทุกคนจะแยกกันตรงนี้ ผมกลับไปทางบางนา เพื่อนผมกลับไปทางบางบัวทอง และพี่ที่ขอกลับมาด้วยกลับคลองสาม
ถึงบ้าน เที่ยงคืนครึ่ง โอ้ ให้ตายเถอะร่างจะพัง โยนกระเป๋า อาบน้ำนอนโดยไว  fundee

ทริปนี้ทำให้รู้ว่า ทางเชียงรายโค้งน้อยทำเวลาได้ดี cool ทางเชียงใหม่โค้งเยอะทำให้เสียเวลา 
การเดินทางไกลๆ ควรเลือกเส้นทางที่ไปง่ายและโค้งไม่มาก เพื่อจะทำเวลาได้ดี  wanz

ปีใหม่นี้ขอให้พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกคนมีความสุข เจริญรุ่งเรืองครับ  cool
YIVCA(เหมี่ยว)
Ninja User
**

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2016, 08:03:47 AM »

อารมณ์เดียวกันเลยครับแบงค์ ทัศนคติเดียวกันเลย^^   serios serios
ไว้มีโอกาส จะไปเยือนครับ wanz wanz
Ninja User
**

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 11, 2016, 06:44:39 AM »

บ้านพี่เหมี่ยวอยู่ จ.เลยใช่ไหมครับ จะอาโอกาสไปเยือนนะครับอยากไปเที่ยวเลยเหมือนกัน
จะให้เป็นคนนำเทียวหน่อย จะรบกวนเกินไปรึป่าวครับ
เรื่องการเดินทาง หากเราไม่ลองดูคงไม่มีทางรู้  weww

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2016, 11:59:08 AM »

cool cool cool  เยี่ยมไปเลยครับ..Alcohol28 (แบงค์)...การเมื่อยตูดเป็นเรื่องธรรมชาติ...ครับ... eiei eiei eiei
นั่งรถทัวร์...รถเก๋ง...หรือรถอื่น ๆ  dark dark...มันก็เมื่อย...เหมือนกัน... ohno ....เหนื่อยเมื่อยก็พัก...ทั้งรถ..ทั้งคน..จะได้ปลอดภัย... wanz
ก็ขอให้ขับขี่ให้สนุก...และปลอดภัยในการเดินทาง..ตลอดนะครับ... bye bye
YIVCA(เหมี่ยว)
Ninja User
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 05:49:14 PM »

บ้านพี่เหมี่ยวอยู่ จ.เลยใช่ไหมครับ จะอาโอกาสไปเยือนนะครับอยากไปเที่ยวเลยเหมือนกัน
จะให้เป็นคนนำเทียวหน่อย จะรบกวนเกินไปรึป่าวครับ
เรื่องการเดินทาง หากเราไม่ลองดูคงไม่มีทางรู้  weww
ตอบช้าไปหน่อยนะครับ ใช่ครับอยู่ อ.ภูเรือครับ อยากไปเที่ยวเหนือเช่นกันครับ มีโอกาศคงได้ไปขับรถเล้นกันนะครับK.แบ๊งค์^^ cool
qwe1
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 10:00:44 PM »

love

Ninja 250 Thailand

หน้า: [1]
  พิมพ์