Ninja 250 Thailand
สิงหาคม 29, 2014, 04:20:34 PM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:    " ที่นี่ไม่ได้มีแค่เพื่อน เราอยู่กันแบบครอบครัว เราคอยช่วยเหลือ และ ดูแลกัน We are familys "  

หน้าแรก    เวบบอร์ด   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Sponsor Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

Sponsor Sponsor Sponsor

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NINJA 400  (อ่าน 13383 ครั้ง)
GENIUS
Ninja User Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:27:48 PM »

ตอนนี้ขอเก็บตังค์รอครับ

แล้วเจอกัน NINJA 400

love
Eric... (เอ็ก)
Moderator
Ninja User Hero Member
*

การลงมือทำดีกว่าคำพูดที่สวยหรู

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:29:39 PM »

หลังจากที่เขาไปคุยกับคุณชาญฯมาเมื่อครู่ เข้ามาช่วยยืนยันอีกคนครับ

ตัวนี้ผลิตในประเทศไทยครับ ที่โรงงานปลวกแดง ระยอง

ขณะนี้สายการผลิตทำงานเต็มที่เพื่อที่จะออกตลาดญี่ปุ่นเพียงอย่างเดียวได้ภายในเดือนหน้า

ยังไม่มีโครงการจำหน่ายในประเทศไทยหรือที่อื่นๆในโลก

รูปแบบใช้รูปทรงและโครงสร้างพื้นฐานเดียวกับ Ninja650 ยังไม่มีทรง naked อย่าง er

เพียงลดปริมาตรเครื่องยนต์ลงเท่านั้น เพื่อให้สอดคล้องกับกฏหมายญี่ปุ่นที่ให้ผู้ถือใบขับขี่ธรรมดาขี่ได้

กฏหมายญี่ปุ่นระบุว่า ใบขับขี่ธรรมดาใช้รถได้ถึง 400cc ซึ่งทางโน้นเค้าถือว่าเป็นรถเล็ก

ถ้ารถมี ซีซี มากกว่านี้จะต้องสอบใบขับขี่ Big Bike สูงขึ้นไปอีกขั้นนึง

ใครที่หวังว่าจะได้ขี่ตัวนี้คงต้องรอไปก่อนครับ อนาคตไม่แน่ คาวาฯเมืองไทยอาจเห็นใจเอามาขายใทยด้วยก็ได้

แต่ ณ ขณะนี้ ยังไม่มีโครงการครับ

ขอบคุณมากครับป๋า..

แต่ผมมั่นใจมากครับว่าคนไทยจะมีโอกาสได้ใช้ 400 เหมือนคนญี่ปุ่นครับ

โอกาศนะมีแน่นอน

แต่เมื่อไหร่เท่านั้นครับ

ถ้าทางคาวาฯไม่เอาออกมาขายเอง เดียวก็ต้องมีคนอื่นนำกลับเข้ามาขายครับ

เชื่อว่า คาวาฯประเทศไทยคงไม่ยอมเสียส่วนแบ่งการตลาดจากรถของตัวเองแน่ๆครับ

It's not the size of your body but the size of heart
7-11 club(นก)
Ninja User
Ninja User

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:34:54 PM »

ด้วยเหตุผลด้านการตลาดเก็บเงินรอได้เลยครับ มีโอกาศมากพอสมควร
TOTO (Gaut7th)

Full of Ideas

icockcack@hotmail.com
« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:45:16 PM »

สุดท้ายมาจนได้
หวังว่าเค้าจะปล่อยในไทยบ้างนะครับ

KAWA กลับมาครองตลาดกลุ่มนี้ในไทยได้ซักที

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันตามข่าวนะครับ 

tom
Ninja User

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 01:50:53 PM »

ยืนยันว่าข่าวมั่วครับ555+ ผมไปถามพี่ที่0มาเค้าไม่รู้เรื่องเลย Wink Wink Wink   ผมก็สร้างข่าวได้ครับ.... ข่าววงในลับสุดๆเค้าแจ้งว่าเร็วๆนี้เตรียมพบกับ นินจา150R ย่อขนาดจากZX6R รุ่นพี่555+ out

งั้นผมถอนครับ555+  cool  dark หน้าตานี่ ER6n เลย cool
Pongpat P.
Ninja User
**

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:15:28 PM »

ข่าวมั่วหรือไม่ แต่เวปKawasaki-jp ลงข้อมูลNnja400กับER-4nพร้อมราคาขายแล้ว  ohno

http://www.kawasaki-motors.com/model/ninja400r/

http://www.kawasaki-motors.com/model/er-4n/index.jsp
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 03:18:30 PM โดย Pongpat » บันทึกการเข้า

Valentini Rosso(หนุ่ม2ห้อง)
Ninja User

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 04:13:12 PM »

er 4 n  ohno อยากด้ายยย  oh

ตัวนี้ก็อยากได้ ราคาต่างจาก นิน400 นิดเดียว ได้สี่สูบอีก  gag
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 04:25:33 PM โดย num2hong » บันทึกการเข้า

เมื่อก่อนขี่ซี เด๋วนี้ขี่นินจา ว่างก็คร่อมเวสป้า ชอบขับช้านั่งชาลี http://num2hong.hi5.com
Mr.POPROCK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 07:47:07 PM »

แหล่มเลย
เก็บตังค์ได้ 3 พันกว่าบาทแล้ว
รออีกนิด
superager(หมู ภูเก็ต)
Ninja User

The future is fusion

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 07:53:23 PM »

เอาใจช่วยคนที่อยากได้รถพิกัดนี้มาขับนะครับ ให้คาวาทำมาขายในไทย cool

ส่วนตัวผมว่าถ้าเป็นดีไซน์ใหม่ทั้งคันน่าจะแจ่มกว่านี้นะ ตัวนี้เหมือนเอาตัว650มาลดซีซีเหลือ400 เพื่อให้ขายที่ญี่ปุ่นแบบได้ดีขึ้น แบบป๋าเอริคว่า

ปล.ต่อไปจะมีชุดลดซีซีมะ สำหรับคนที่ไม่อยากรอ  444

Kawasaki Phuket AR Motorbike
https://www.facebook.com/pages/Kawasaki-Phuket-AR-Motorbike/143993699005673
ฝากพี่น้องนินจาชาวใต้ หรือภาคอื่นๆกดLikeกันหน่อยครับ

วิธีการค้นหาข้อมูลในเว็บจากgoogle ให้พิมพ์
site:ninja250thailand.com xxx
ให้ xxx แทนคำที่ต้องการหาครับ
phuping

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 09:22:17 PM »

- - แพงกว่า Ninja250 110,000 เยน ฮ่วย
ราคาตีกันเลยนะนี่ ไม่ทันละ
ถ้า คาวาจะเอามาขายก็น่าสนใจตรงเรื่องการวางราคานะครับ
จะไปในทางไหน ต่างจาก Ninja250 มาหหรือปล่า
แต่มันใช้ชิ้นส่วนของ ER6 เยอะนะน่าจะแพง

เอาเหอะได้อย่างเสียอย่าง เอาเข้ามาเยอะๆ  Wink

น่าจะเอาโครงของ 250 ไปเสริมความแข็งแรงแล้ว ใส่เครื่อง 400 ขยายแผงคอกว้างๆ รับรองแจ่ม  love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 09:34:16 PM โดย phuping » บันทึกการเข้า
GENIUS

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 10:06:41 PM »

ส่วนตัวค่อนข้างมั่นใจว่าทาง KAWA จะขายให้คนไทยได้ใช้ด้วยครับ

เพราะผลิตในบ้านเราก็เปรียบเหมือนเป็นสต็อคสินค้าอยู่แล้ว

ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่เอามาขายนี่ครับ

เป็นการเพิ่มส่วนแบ่งการตลาดที่จะดึงลูกค้าอีกกลุ่มที่อยากได้เครื่องใหญ่กว่า 250

แต่ราคาไม่สูงมากเกินไป ควบคุมง่ายและประหยัดน้ำมันกว่า 650

ยิ่งพิกัด 250 ได้ข่าวมาหนาหูมากว่าอีกค่ายนึงกำลังจะวางขายค่อนข้างแน่นอนแล้วด้วยเช่นกัน

ถ้าเป็นจริงก็เท่ากับว่า NINJA 250 กำลังจะมีคู่แข่งแบบตรงๆ ตัวแล้วนะครับ

ซึ่งก็น่าจะดึงกลุ่มลูกค้าไปได้ด้วยเช่นกัน

(ไม่มากก็น้อย)

ดังนั้น NINJA 400 นี่แหล่ะ ที่ผมว่าจะมาช่วยเสริมทัพให้กับทาง KAWA ได้เป็นอย่างดีเยี่ยมเลยครับ

ปล.1   KAWA ใจดีอยู่แล้ว คิดว่าคงขายให้คนไทยได้ใช้ด้วยแหล่ะ ไม่งั้นคนไทยคงน้อยใจแย่เลยนะ

เหมือน D-Tracker 125 นั่นแหล่ะ ที่เราลุ้นกันว่า เราจะได้ใช้กันมั้ย

สุดท้ายก็ได้ใช้กันนะครับ

ปล.2

ทั้งหมดนี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นนะครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ

Cheesy

Oaky(กี้)
Ninja User

ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:06:26 PM »

แต่ผม  ว่า ทางKawa อาจจะส่งขายแต่ต่างประเทศอย่างเดียวก้ได้  เป็นความคิดส่วนตัวนะ

คือ สมมุติ  ถ้า ninja 400  มาขายจริงๆ  และราคาอยู่ใน เกณฑ์ ที่ไม่เกิน  230000 และไม่ต่ำกว่า  180000

มันจะทำให้มีตัวเลือก มากขึ้น แต่ผู้ใช่เท่าเดิม  คือตลาด รถมอเตอไซค์ Big Bike บ้านเรา ยังใหญ่สู้ต่างประเทศไม่ได้

ด้วยเหตุผลหลายประการ  การที่ ทางKawa  จะนำรถ ขนาดไล่เลี่ยกัน มาขายแข่งกันเอง มันจะเป็นการ  สิ้นเปลือง และมี

ตัวเลือก ให้ผู้บริโภค มากเกินไป ซึ่ง ทางบริษัทย์ยักษ์ใหญ่ ผลิตรถเก๋ง ค่ายญี่ปุ่น  ที่อยู่ในบ้านเราเค้าก็ทำแบบนี้

พวกพี่ๆลองสังเกตุว่าเมืองไทย  รถเก๋ง 1 ยี่ห้อ มีให้เลือกกี่รุ่น  และเปรียบเทียบเมืองนอก  ว่ามีให้เลือกกี่รุ่น    

ผมว่าทางKawa  ไม่หน้าจะนำเข้ามาขายในไทย  เพราะจะเป็นการสิ้นเปลืองในการผลิตของบริษัทย์  

คิดง่ายๆ  ยิ่งผลิตเยอะ ต้นทุนยิ่งต่ำ    ผลิตน้อย  ต้นทุนยิ่งสูง

แต่อาจจะขายก็ได้  มันเป็นของไม่แน่ไม่นอน   แต่ตามความคิดผม   ไม่หน้าจะนำมาเปิดตลาดในเมืองไทย    เพราะรถเรามี

ให้เลือกอยู่แล้ว       howw    howw    howw  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 11:09:41 PM โดย Oaky_SC* » บันทึกการเข้า

โกรธคือโง่  โมโหคือบ้า   ด่าคือมาร   ละลานคือบาป
Eric... (เอ็ก)
Moderator
*

การลงมือทำดีกว่าคำพูดที่สวยหรู

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:16:09 PM »

เอาเป็นว่า สมมุติว่ามันออกขายบ้านเราจริง

ป๋าอยากจะให้ศึกษาสมรรถณะมันก่อน ว่าคุ้มไหม

ป๋าเห็นข้อมูลเกี่ยวกับสมรรถณะมันแล้วครับ

เอาจุดใหญ่ๆก็แล้วกัน (คนที่อ่านภาษาญี่ปุ่นออกคงได้เห็นในลิ่งค์ที่เพื่อนๆเอามาลงให้ดูแล้ว)

นน.ตัวรถ เท่า Ninja650R ที่ 195 กก.

แรงม้า และ แรงบิด   -50%จากเครื่อง 650

นอกนั้นเหมือน 650 ทุกประการครับ

ไม่แน่ เดี่ยวเพื่อนคนที่แปลภาษาญี่ปุ่นให้ป๋าฟัง อาจเอาข้อมูลที่แปลเป็นภาษาไทยมาให้ดูกัน

It's not the size of your body but the size of heart
GENIUS

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:43:09 PM »

ถ้าดูเรื่องเทคนิคการตลาดรถเก๋งบ้านเราเป็นแนวทาง

รถยนต์นั่งระดับหรูหราขนาดใหญ่อย่าง C.. A..และ T..

เมื่อก่อนมีเครื่องยนต์พิกัดเดียว ราคา 1ล้านกลางๆ

หลายคนไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของด้วยเหตุผลด้านราคารถและ..

ซึ่งทางผู้ผลิตอยากได้ลูกค้าเพิ่มอีกกลุ่มเลยผลิตรุ่นที่มีเครื่องยนต์ขนาดเล็กลง..

ราคาก็ลดลงมากลายเป็นแค่ 1ล้านต้นๆ

ผลปรากฎว่าขายดีขึ้นมากๆ เลยครับ กลายเป็นว่าได้กลุ่มลูกค้าเพิ่มขึ้นมาอีกกลุ่ม

(รุ่นเครื่องยนต์ใหญ่ก็ยังขายได้เช่นเดิมแหล่ะครับ เพียงแต่ได้ลูกค้าเพิ่มขึ้นอีกกลุ่ม)

ซึ่งหากเค้ามีรถให้เลือกแค่พิกัดเดียวเหมือนเดิม คิดว่าหลายคนคงไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ

เพราะราคาสูงไปสำหรับหลายๆ คน แล้วเราคงไม่ได้เห็นมันวิ่งกันอยู่บนท้องถนนมากมายแบบนี้

ซึ่งเพื่อนผมนี่แหล่ะครับ เป็นตัวอย่างที่ดีเลยครับ

อยากได้รถยนต์นั่งคันใหญ่ๆ ระดับหรูหรา  แต่เงินมีแค่ล้านต้นๆ แล้วไม่อยากซื้อผ่อน

ทีนี้มีแค่ล้านต้นๆ  มันก็ซื้อรุ่นเครื่องยนต์ใหญ่ราคา 1 ล้านกลางๆ ไม่ได้นะซิ

แต่โชคดีที่มันมีรุ่นเครื่องยนต์เล็กกว่า แต่ราคาขายแค่ 1ล้านต้นๆ ให้เลือก

มันเลยไปซื้อรุ่นเครื่องเล็กกว่าแต่ก็เป็นรุ่นเดิม CLASS เดียวกัน ดูแล้วยังหรูหราเหมือนเดิม

มันยังบอกถ้าไม่มีพิกัดนี้ มันคงไปหาซื้อมือสองที่ CLASS เดียวกันนี้อ่ะครับ

คงไม่ซื้อมือหนึ่งที่ CLASS ต่ำกว่านี้อ่ะครับ

(พวกรถขนาดกลางมันบอกไม่อยากได้..ถึงจะเป็นป้ายแดงก็เหอะ)

ซี่งนั่นก็เท่ากับว่าบริษัทผู้ผลิตจะไม่ได้ลูกค้าเพิ่ม

ถูกมั้ยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2010, 12:01:21 AM โดย GENIUS » บันทึกการเข้า
GENIUS

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 11:59:09 PM »

ส่วนตัวผมคิดว่า

ถ้าทาง KAWA ขายตัว 400 ในบ้านเราด้วย

KAWA มีแต่จะได้กลุ่มลูกค้าเพิ่มมากขึ้นครับ

ตัว 650 ก็จะขายได้ตามเดิมเท่าที่มันเคยขายได้แหล่ะครับ

แต่จะกลายเป็นว่าได้ลูกค้าอีกกลุ่มเพิ่มขึ้นมาอีกครับ

อย่างน้อยที่สุดเลยคนที่คิดจะไปซื้อ BB มือสอง ที่มีงบประมาณแสนกว่าสองแสน

เพราะอยากได้รถที่ใหญ่กว่า 250 น่าจะหันมามองตัวนี้กันเยอะเลยนะครับ

คิดดูครับว่ามันน่าสนใจขนาดไหนสำหรับ BB สวยๆ มือหนึ่ง ป้ายแดง ทะเบียนแท้

เครื่องยนต์ขนาด 400cc หัวฉีด เทคโนโลยีใหม่ๆ รับประกันโดยบริษัทผู้ผลิต

ราคาแค่ประมาณ 2แสนแถมยังผ่อนได้อ่ะครับ

แค่คิดก็อยากได้มาเชยชมแล้วครับ

Cheesy

หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 7
  พิมพ์